JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA FEDHA
NA MIPANGO

Wakala wa Huduma ya Ununuzi
Serikalini u('PSA)

MFUMO WA UNUNUZI WA VIFAR
NA HUDUMA MTAMBUKA



1.0 UTANGULIZI

Mfumo wa ununuzi wa vifaa na huduma mtambuka (VHM)
ni mfumo rafiki unaowajumuisha wafanyabiashara na wazal-
ishaji mbali mbali ndani ya nchi kwa kuwaratibu kwa mujibu
wa sheria na miongozo ya ununuzi wa Umma kwa lengo la
kuwawezesha kuuza vifaa na huduma zao kwenye Taasisi za
Umma kupitia Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini
(GPSA).

Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA)
unatekeleza mfumo wa ununuzi wa vifaa na huduma mtam-
buka kwa mujibu wa kifungu Na. 50 kanuni ya 131 ya sheria
ya Ununuzi wa Umma Na. 7 ya mwaka 2011 na kanuni zake za
mwaka 2013 na marekebisho yake ya mwaka 2016. Wakala
(GPSA) unaelekezwa kwa mujibu wa kifungu tajwa kuandaa
mfumo wa ununuzi wa pamoja wa vifaa na huduma mtam-
buka kwa kutumia mikataba maalumu kwa ajili ya taasisi
nunuzi.

Lengo la mfumo wa ununuzi wa pamoja wa vifaa na huduma
mtambuka ni kupunguza gharama (fedha na muda) na
kuongeza ufanisi katika uhitaji wa vifaa na huduma mtam-
buka (zinazohitajika mara kwa mara) kwenye taasisi za
umma kwa kuwatumia wazabuni wenye mikataba maalum.
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3.0

WADAU WAKUU KATIKA MFUMO HUU WA UNUNUZI
Mamlaka ya Udhibiti wa Ununuzi wa Umma [PPRA]
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini [GPSA]
Taasisi za Ununuzi

Wazabuni wa Vifaa na Huduma Mtambuka

FAIDA ZA MFUMO

3.1 Faida kwa taasisi za ununuzi

i. Kuondoa tofauti kubwa ya bei ya vifaa na huduma baina ya
taasisi moja na nyingine.

ii. Kutoa nafasi kwa taasisi nunuzi kujihusisha zaidi na majukumu

ya msingi ya taasisi husika, kwa mfano wizara ya Elimu

kushughulikia masuala ya kuongeza tija katika utoaji elimu bora.

iii. Kupunguza muda wa kupata vifaa .
iv. Kuwezesha taasisi za serikali kutekeleza mipango yao kwa
kuzingatia matumizi sahihi ya fedha za umma kwa mujibu wa

sheria na kanuni za ununuzi sanjari na sheria za fedha za umma.

v. Kuondoa mianya ya rushwa kwa kuimarishwa uwazi wa taasisi
nunuzi kuwatumia wazabuni walioandaliwa baada ya kukidhi
vigezo.
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3.2 Faida kwa wazabuni ni pamoja na :-

i. Kutoa fursa sawa kwa wafanyabiashara wa ngazi zote katika
ushiriki wa zabuni.

ii. Mikataba maalumu hutolewa kwa kufuata maeneo na hivyo
kutoa uhuru kwa wazabuni kuomba maeneo watakayo.

iii. Kuokoa muda na fedha katika ushiriki wa mchakato wa zabuni.

iv. Habari za kina kuhusu zabuni hupatikana kwa urahisi katika
kituo kimoja [GPSA]

v. Kuongeza uwazi na usawa kwenye mchakato wa zabuni na
kupelekea kuondoa rushwa na urasimu.

vi. Kupata elimu namna ya ushiriki wa zabuni zenye
kushindanishwa Kitaifa (National Competitive Tendering)
vii. Fursa ya soko kwa wazalishaji wa ndani ya nchi ili kutekeleza

kwa vitendo azma ya sera ya viwanda.




4.0 ORODHA YA VIFAA NA HUDUMA MTAMBUKA

Orodha ya Vifaa [Items] Mtambuka ni kama ifuatavyo:-

No. [CLASS [DESCRIPTION
. Stationery and Office Supplies

Office Equipment and Consumables

Furniture and Fittings

Cleaning Materials and Supplies

Non consultancy services

Motor Vehicle Accessories

Food and Beverages

Uniforms,Beddings,Sports Gears and Textile Materials
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Laboratory Supplies
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10. J Kitchen Appliances

11. K | Building Materials, Machinery and Hardware
12. L | Firewood and Charcoal

13. M | Fuel and Lubricants




Orodha ya Huduma Mtambuka [NON CONSULTANCY SERVICES]
ni kama ifuatavyo:-

NA. C_LASS DESCRIPTION

1. E-01 | Catering Services

2. E-02 | Cleaning Services

3. E-03 | Fumigation Services

4. E-04 | Transportand Handling Services

5. E-05 |Service and Maintenance of Office Equipment

6. E-06 | Service and Maintenance of Firefighting Equipment

7. E-07 | Grinding and Milling

8. |E- 08 |Provision of Maintenance and Service of Elevator

9. E - 09 |Service and Maintenance of Fire Security Systems

10. |E-10 |Hiring Photocopying Services using Vendor Management
Inventory System

11. |E-11 | Internet Services

12. | E-12 | Documentary Services

13. |E-13 |Insurance Brokerage Services

14. |E-14 |Security Services
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Kwa maelezo zaidi wasiliana na:-
Mtendaji Mkuu
Wakala wa Huduma ya Ununuzi Serikalini (GPSA)
Mtaa wa Bohari na Barabara ya Nyerere,
Eneo la Keko Mwanga,
S.L.P 9150,
Dar es Salaam
Simu: +255 22 286 6071/286 1617
Nukushi: +255 22 286 6072
Tovuti: www.gpsa.go.tz
Barua pepe: ceo@gpsa.go.tz






